Đăng Ký
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40
    Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi trison89 Xem bài viết
    như thế nào vậy anh ? em chưa hiểu lắm
    Faceplates dùng để cấu hình cho hàng loạt đối tượng có tính năng tương đương.Ví dụ hệ thống của em có 10 cái động cơ điều khiển dùng analog qua biến tần.Như thế em sẽ phải thiết kế 10 cái cửa sổ pop-up để điều khiển như -START-STOP-SETPOINT-AUTO-MANUAL...Nếu làm 10 cái như thế sẻ rất vất vả,lâu,dễ nhầm.Nếu dùng Faceplates thì em chỉ tạo 1 pop-up rồi cấu hình cho hàng loạt động cơ-valve...

Để làm được cái này,trước hết em nên làm bên wincc flexible trước để hiểu tính năng,phương pháp.

Chúc em học tốt.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Faceplates dùng để cấu hình cho hàng loạt đối tượng có tính năng tương đương.Ví dụ hệ thống của em có 10 cái động cơ điều khiển dùng analog qua biến tần.Như thế em sẽ phải thiết kế 10 cái cửa sổ pop-up để điều khiển như -START-STOP-SETPOINT-AUTO-MANUAL...Nếu làm 10 cái như thế sẻ rất vất vả,lâu,dễ nhầm.Nếu dùng Faceplates thì em chỉ tạo 1 pop-up rồi cấu hình cho hàng loạt động cơ-valve...

Để làm được cái này,trước hết em nên làm bên wincc flexible trước để hiểu tính năng,phương pháp.

Chúc em học tốt.
    cái môn scada này mình tự học lấy. cũng làm được sơ sơ. anh có thể cho mình xin tài liệu được không?

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi An Duong Xem bài viết
    cái môn scada này mình tự học lấy. cũng làm được sơ sơ. anh có thể cho mình xin tài liệu được không?
    Xin chào,
    Tài liệu về WinCC này có share trên diễn đàn đó bạn.
    Còn về tài liệu về Faceplates này không nhiều, chủ yếu là đọc phần HELP và lên trang chủ Simens thôi. Không biết anh em nào có thì share với mọi người.
    Vấn đề này em cũng đã thử và có mở một topic, thời gian dài không thấy ai rep nên em tưởng mọi người đã làm hết.
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=959
    Giờ để thuận tiện thì xin mod đóng bớt cái này để thuận lợi hơn. http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=959
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    7 lượt trong 6 bài viết

Hướng Dẫn chi tiêt tạo Faceplate trong wincc

-Thấy nhiều bạn hỏi về vấn đề, mình mạo muộ viết bài này hy vong giúp được các bạn.
    Link:
    http://www.mediafire.com/?h7g01smx7w72zc7
    sample:
    http://www.mediafire.com/?sjnjgn3gem52gw5

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    cám ơn bạn nhiều mình đang tìm hiểu Faceplate này đây ,thấy được hướng dẩn mừng quá ,để tải về trải nghiệm xem hi..hi

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Thanks bạn nhiều. Mình cũng đang nghiên cứu WinCC

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi có hướng dẫn tạo các I/O Field trong các Faceplate hoặc 1 số VD cũng dc. Tạo các Button thì mình tạo dc rồi nhưng khi tạo các I/O Field thì báo lỗi không liên kết dc với mô phỏng trên SLC sim.
    Với cho mình hỏi thêm. Trong cùng 1 giao diện motor mình có thể tạo 2 Faceplate khác nhau được không. Mình đã thử cách ==> Vào Structure tag ==> Motor ==> tạo thêm các New Element . Những khi vào Tag Management và tạo New tag thì nó tạo thêm qua nhiều
    VD 2 nút M1 và M2 mình cần tạo Faceplate với các nút ON, OFF với 2 ô nhận giá trị I/O
    2 nút M3 và M4 mình cần cần tạo 2 nút UP, DOWN với 3 ô hiển thị
    Vậy nếu mình làm cách như trên khi nó hiển thị trong Tag Management mỗi nút ứng với 9 Element mà với M1 và M2 không cần những giá trị bên dưới hay M3, M4 cũng vậy
    Mình muốn hỏi có cách làm nào khác không vì số Button mình thiết kế lên đến gần 100 cái với 3 loại khác nhau nếu đưa hết cả và Tag Management thì nó quá lớn gây rối kinh khủng

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    ai có ý kiến gì giúp mình với

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thiquocvinh Xem bài viết
    Thêm một số bài viết về Faceplate cho những ai quan tâm.
    Create a faceplate with a single button which can set/reset a bit in an external tag: tại đây
    Creating faceplates in WinCC V7.0, SP1: tại đây
    WinCC 7 - Faceplate instance I/O field smarttags: tại đây
    Chúc vui. :P
    Vinh ơi mình không down dc 3 link. Vào đăng ký nó bắt điền code. bạn up lên mediafire dc ko

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình đăng làm faceplate quản lý quá nhiều biến.Khi creat đến biến V65 thì WINCC báo lổi như sau:http://s1259.photobucket.com/albums/...nt=aa.jpg.Bác nào gặp rồi thì .Em đăng làm đồ án Scada cong ty cao su.Hệ thống có quá nhiều biến

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu