Đăng Ký
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 40 của 40
    Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vankhanhdhbk Xem bài viết
    Cảm ơn bác thiqocvinh mình đã làm được,chọn loai unlimit tag.Bác thiqocvinh cho mình hỏi có thể mô phỏng mang profibus bằng Wincc được không?Mình đăng làm mạng profibus kết nối giữa 1 S7-313 và 6 S7-226XP.Trạm 300 làm master kết nối với giao diện HMI điều khiển các Slave 200.Các trạm 200 điều khiển các cơ cấu chấp hành.
    Đương nhiên là có thể link wincc bằng Profibus. Bạn chỉ cần thiết lập mạng cho con 300 và 200 kia, sau đó chọn bên wincc, cũng profibus là được rồi (tương tự MPI)
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Ở trong Faceplate khi mình link "Configuration dialog --> Change Picture on Mouse Click" thì các giao diện chỉ chuyển trong Faceplate
    Mình tìm cách link nhiều giao diện khi đưa "Configuration dialog --> Change Picture on Mouse Click" vào code C

#include "apdefap.h"
    void OnClick(char* lpszPictureName, char* lpszObjectName, char* lpszPropertyName)
    {
    BOOL value;
    value = GetTagBit("378.Hienthi");
    if (value==0)
    {
    OpenPicture("L_thaotacDCL.Pdl"); //Return-Type: void
    }
    else
    OpenPicture("DONG_daocachly.Pdl"); //Return-Type: void
    }
    khio mình chạy thì link nhièu GS nhưng nó lại bị lỗi thoát ra Faceplate đè lên giao diện chính. Ai biết chỉnh hộ mình với

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thiquocvinh Xem bài viết
    Đương nhiên là có thể link wincc bằng Profibus. Bạn chỉ cần thiết lập mạng cho con 300 và 200 kia, sau đó chọn bên wincc, cũng profibus là được rồi (tương tự MPI)
    Bác có thể nói rỏ hơn không,,,hay có tài liệu ví dụ gì về cái này thì tốt.Đương nhiên nếu mô phỏng bằng 300 thì không cần PLC thực nhưng có cả 200 nữa nên mình đăng rất phân vân.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Các cao thủ cho em hỏi một chút nhé! giả sử quá trình của em có nhiều công đoạn, em làm các nút ấn để đi đến màn hình riêng của từng công đoạn, giả sử em tạo một nút ấn để đi đến công đoạn nhập khối lượng,khi đó của sổ của công đoạn nhập khối lượng hiện ra ở đó em có thể nhập số liệu qua I/O fields, làm nút ấn hoặc vẽ đồ họa quá trình như trong Picture chính. Em loay hoay mà chưa tìm được cách nào làm cả, mong các pro chỉ giáo!!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Đã bác nào làm về hiện thị giá trị I/O trong faceplate chưa mình làm mãi mà nó chả nhận cả toàn báo lỗi vàng

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    thanhks :D

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lonewolf1892 Xem bài viết
    Đã bác nào làm về hiện thị giá trị I/O trong faceplate chưa mình làm mãi mà nó chả nhận cả toàn báo lỗi vàng
    Bạn dùng Tag ngoại???
    Khi I/O Field bị "màu vàng" như bạn nói thì cần xem lại:
    1. kết nối PLC-WINCC
    2. kiểu dữ liệu của tag
    Vinh - 0935 501 812

Cộng tác viên
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    0
    khi mình tạo xong ở phần Structure Tag rồi mình tạo các Tag của động cơ tương tứng trong OPC để mình gán vào địa chỉ tương ứng trong chương trình PLC thì không được nhỉ ( tức là Tag đó mình k gán được vào địa chỉ cụ thể trongPLC)? mình dùng Tag ngoại .

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phongtdhk4 Xem bài viết
    khi mình tạo xong ở phần Structure Tag rồi mình tạo các Tag của động cơ tương tứng trong OPC để mình gán vào địa chỉ tương ứng trong chương trình PLC thì không được nhỉ ( tức là Tag đó mình k gán được vào địa chỉ cụ thể trongPLC)? mình dùng Tag ngoại .
    Bạn muốn liên kết giữa SCADA WIncc với S7-200 phải dùng PC Access hoặc kepware. Tốt nhất sử dụng PC Access vì hàng siemens chơi với nhau sẽ có những cái tiện lợi hơn. Khi đó thì bạn đưa Tag thông qua PC Access chứ không phải khởi tạo như S7-300 nhé bạn.

Chúc thành công.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu