Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên Mới
    Thanks
    4

Cần các anh giúp đỡ về PCS7

xin chào cách anh trong diễn đàn. em đang mới tìm hiểu về Siemens , hiện tại bên nhà máy của chúng em có dùng hệ dkpt PCS 7 , bên em có giám sát vài thông số theo thời gian thực đưa lên file excel để tính toán theo công thức nhưng do biểu mẫu EXcel khá phức tạp nên bọn em lấy dữ liệu từ cơ sở dữ liệu SQL server để tính toán. lúc đầu thì OK nhưng không biết vì lý do tại sao SQL server hay bị mất dữ liệu do đó file EXcel không tính toán đúng được.
    mỗi lần như vậy bọn em phải tắt và khởi động lại Wincc của PCS7 thì lại ok.
    em cũng tìm hiểu thì được biết do OPC server bị lỗi không lấy được dữ liệu xuống SQL server ạ. nhưng em không dám chắc ,và không có hướng xử lý sao.có phải nó yêu cầu lisense key không ạ. em gửi số hình ảnh các cao thủ giúp đỡ em lỗi do đâu để em có hướng giải quyết ạ. các bác có thuốc gì thì em xin cảm ơn hoặc cho em xin 1 hướng đi chính xác.
    thank a lot!

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Ho Chi Minh
    Thanks
    0
    4 lượt trong 4 bài viết
    Sim_EKB_Install_2016_05_06
    trước hết bạn tải em này về xử vụ Licence. Xong rồi kiểm tra trong database SQL xem thử dữ liệu có thật sự mất hay không.

3. Bài viết của "dangthanhtuan200688" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    4
    vâng em cảm ơn anh nhiều. hiện tại bên em chưa dám crack vì sợ lý do bản quyền nên chờ sếp đồng ý ạ. còn SQL của bên em vẫn có dữ liệu nhưng khi mất thì phải khởi động lại PCS 7 rùi sau đó kết nối lại OPC thì lại có dữ liệu ạ.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Mình cứ crack nếu khắc phục được , xác định do key thì vào Automation License Manager xóa key đã crack .

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    3
    26 lượt trong 20 bài viết
    Trước tiên, bạn vào Automation License Manager để xem thông tin về License có đúng là bản quyền hay không? Theo mình nghĩ vấn đề của bạn không liên quan đến bản quyền đâu nhé, thường thì gói bán cho nhà máy đều có bản quyền hoặc đã được crack. Về vấn đề tính toán trên excel thì mình cũng chưa nghiên cứu. Mình sử dụng phần mềm Crytal Report lấy dữ liệu từ SQL và tính toán trên đó luôn. Chưa thấy hiện tượng bị mất dữ liệu bao giờ.
    Bạn cần xem lại cái code VBS hoặc C bạn viết để lưu dữ liệu theo thời gian thực đó viết ở đâu? Gán Trigger nào? Nếu là Tag thì là Tag nội hay ngoại? Nếu bạn ngại thì gửi vào gmail cho mình xem cho [email protected]

7. The Following 2 Users Say Thank You to kochodoi For This Useful Post:

Đánh dấu