Đăng Ký
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thotrang Xem bài viết
    Help! Cách set tham số từ HMI cho PLC omron.

ví dụ mình có lệnh MOV #60 D901.
    Mình muốn set tham số #60 thành #25 trên HMI,thì khai báo address trong lệnh Numeral displayInput như thế nào các bạn?(phần mềm HMI CX designer)
    Thanks mọi người nhiều.
    khi bạn đả có ý muốn set một số xuống plc hoặc từ plc lên hmi thì bạn phải xác định số của bạn là loại nào BCD hay loại nào khác ,thì lúc đó trên hmi khai báo địa chỉ có kiều tương ứng

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình cũng hiểu như thế rồi,nhưng set chưa đc nên mới hỏi mọi người.Ví dụ lệnh MOV D100 D901 thì mình set từ HMI xuống PLC ok rồi.Còn MOV #60 D901 ,mình set thay đổi #60 chưa dc.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình làm được rồi thanks 2 bạn nhiều.Ngại quá.

hongminhbv
    Guest
    Đây là phần mềm lập trình cho màn hình HMI NT seria cuả Omron
    http://www.mediafire.com/?5jykors4o81rje7
    Tuy loại màn hình này không còn sản xuất song nó còn rất nhiều trên thị trường
    - khi làm thực tế dụng phải nó có sẵn phần mềm sẽ thuận tiên hơn rất nhiều
    - với giá thành thấp rất phù hợp cho các ứng dụng nhỏ và sinh viên là đồ án tốt nghiệp đặc biệt là độ bền với 100% được sản xuất tại nhật bản.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình có đưa ví dụ cụ thể ở trên rồi Lệnh MOV #60 D901 ,giờ muốn set trên HMI thì khai báo address của numeral displayInput như thế nào?
    thế này nhé! cái này mình khai như sau: mov A??? D901, sau đó bạn thay đổi thằng A??? bằng địa chỉ khác trên giao diện nàm hình.
    Còn giao diện thì bạn dùng VB hay Wincc thì dùng. Nhưng nếu bạn dùng VB thì chỉ cho mình cách lạp code với, cái này mình không biết. Mình cũng mới dùng thôi. rất mong chỉ giáo>

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    http://www.mediafire.com/?iczvjrlm1bvpae2 , hướng dẫn khá đầy đủ và chi tiết đó. còn phần mềm bạn down trang chủ của omron, nếu không thì đến đường Cống quỳnh, quận 1, xin mấy phần mềm đó họ cho (vp đại diện omron tại việt nam)

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Anh Minh ơi anh có tài liệu hay hướng dẫn về cách tạo dữ liệu màn hình NT2s không? em đang phải làm phần dùng màn hình NT2S và PLC CPM1A để cài đặt số giờ chạy của 8 quả nghiền men đấy mà. Thầy Việt làm nhưng được vài hôm lại bị hỏng màn hình báo No data screen, em định lập trình lại
    Anh dạo này công tác rôm rả quá ta, sau này về làm trùm nhé

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Anh Minh ơi anh có tài liệu hay hướng dẫn về cách tạo dữ liệu màn hình NT2s không? em đang phải làm phần dùng màn hình NT2S và PLC CPM1A để cài đặt số giờ chạy của 8 quả nghiền men đấy mà. Thầy Việt làm nhưng được vài hôm lại bị hỏng màn hình báo No data screen, em định lập trình lại

hongminhbv
    Guest
    Loại này thì mình không có tài liệu và chưa làm nó thật sự xin lõi nhé anh chưa giúp được chú rồi
    để anh tìm hiểu vài hôm xem sao đã nhé có thể sẽ giúp được gì cho em cũng nên
    Anh đang tìm hiểu cái cáp kết nối trực tiếp dòng CPM1A và HMI NT đây chú có thể vẽ lại sơ đồ giúp anh được không ?
    Tiến cho anh số điện thoại đi có gì alo vào máy cho anh nhé anh em mình sẽ trao đổi thêm
    Thân

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi levantien Xem bài viết
    Sao kô mua bộ đk nhỏ xài cho rẻ bạn.cài đặt số vòng or thời gian khi chạy đủ tự dừng:D

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Đánh dấu