Đăng Ký
Trang 13 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 206
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    anh em nào giúp mình tìm lệnh xử lý kết nối trong s7-1200 với ?
    hiện nay do mình đang nghiên cứu plc s7-1200 và mình đang tìm lệnh xử lý kết nối giửa máy tính và plc s7-1200, tìm lệnh với yêu cầu
    -nếu máy tính và plc được kết nối thì một bít trong s7-1200 sẻ on
    -nếu tháo dây cáp giửa máy tính và plc ra hoặc tắt nguồn máy tính thì bít đó sẻ off
    với yêu cầu như vậy mà mình tìm hoài trong plc s7-1200 không ra được lệnh xử lý vấn đề kết nối như trên
    anh em cao thủ giúp mình với.

với plc s7-200 khi sử dụng modul ethernet CP243-1IT thì mình làm việc này ok nhưng với s7-1200 thì đang bị rối đây.
    Lần sửa cuối bởi daocongdabl, ngày 11-17-2011 lúc 09:59 PM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    anh nào có tài liệu về Protal v10.5 này không? share cho em với..!^_^ đang mù tịt hihii!
    thanks so much.

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    Tổng hợp clip giới thiệu về plc s7-1200 và cách sử dụng tia v10.5,thông cảm là clip bằng tiếng anh ^^,nên bạn vừa có thể học hỏi về kĩ thuật vừa thêm khả năng nghe anh văn :D

Demonstration system: STEP 7 Basic V10.5 Innovations - SIMATIC S7-1200 webcast on the topic of programming SIMATIC HMI Basic panels https://support.automation.siemens.c...W&load=content

Demonstration system: STEP 7 Basic V10.5 Innovations - SIMATIC S7-1200 Webcasts on the topic of online functions https://support.automation.siemens.c...621&caller=rln

Demonstration system: STEP 7 Basic V10.5 Innovations - SIMATIC S7-1200 Webcasts on the topic of portal and project views, as well as the Siemens information systemhttps://support.automation.siemens.c...953&caller=rln

Demonstration system: STEP 7 Basic V10.5 Innovations - SIMATIC S7-1200 Webcasts on the topic of PLC programming https://support.automation.siemens.c...952&caller=rln

Demonstration system: STEP 7 Basic V10.5 Innovations - SIMATIC S7-1200 Webcasts on the topic of Devices & Networks https://support.automation.siemens.c...620&caller=rln

Chúc vui vẻ b-(
    Lần sửa cuối bởi hiennguyen, ngày 11-18-2011 lúc 06:34 PM.
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Anh em nào có hàm hoặc demo mẩu giao tiếp giửa VB6 và S7-1200, qua cổng Internet.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Nếu muốn kết nối S7-1200 với máy tính có thể dùng thêm module CM chuyển sang RS232 kết nối máy tính , hoặc có thể sử dụng Wincc Flexible 2008 để lập trình giao diện điều khiển,chức năng đồ họa cũng rất tốt , lưu trữ dữ liệu ...Đã làm thành công.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Hiện đang làm về con này,đang bị vật tơi tả , khi nào xong sẽ gửi code cho anh em tham khảo . Có thời gian thì viết típ 1 số vấn đề cho anh em nào cần luôn.Oải quá...

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Nếu bạn muốn dùng vb6 thì làm theo công thức VB6 -- PC Access -- S7-1200 ^_^
    Về bài viết PC Access và S7-1200 thì trên diễn đàn có rùi đó,

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    ^^ được chứ ^^. Chờ bạn thiết kế lại module đó thì bạn sẽ bán đắt hàng. ^^. 1200 là 1200, 200 là 200 chứ. Tây là tây, tàu là tàu chứ bạn.
    Mình thấy đây là nhược điểm lớn nhất của siemen còn các hãng khác thì không Modul của nhật cũng dùng cho pLC trung quốc chạy co tư miễn chỉ cần cùng dòng ví dụ Omron cùng dòng CP là OK hoặc Mitsu cũng vậy
    Ngoài ra còn nhược điểm nữa mà không biết đến tia portal V11 siemen đã sửa chưa dó là khi bạn out 2 lần cùng một địa chỉ như Q0.0 chẳng hạn Phần mềm không hề báo lỗi hay cảnh báo gì đến khi up xuống PLC chạy thì " Ối trời " đi mò lại gần chết
    Em nói có gì sai mong các bác chỉ giáo

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Cái này không phải là nhược điểm, ví dụ siemens cấm viết Q0.0 ở nhiều chỗ thì khi bạn viết nhiều hàm cùng điều khiển ngõ ra đó thì bạn phải dùng thêm vùng nhớ đệm và thêm lệnh à.
    Siemens có cái cross reference đó, bạn lấy ra là biết ngay. Tìm pan hệ thống tốt nhất là cross reference, s5 ko có ,sửa s5 mệt thấy bà lun ^_^.
    Hi hi túm lại đối với dân làm dự án mình plc siemens vẫn là nhất: khách hàng dùng nhiều, bảo mật tốt (màn hình siemens không có cách bẻ mật khẩu, plc không cho upload symbol, viết cfc dịch ra stl download xuống, up lên khỏi đọc lun), hay đổi version thiết bị (mỗi lần đổi version là mình lại có việc để làm, lại có tiền ^_^)

Trích dẫn Gửi bởi nguyentu_bag Xem bài viết
    Mình thấy đây là nhược điểm lớn nhất của siemen còn các hãng khác thì không Modul của nhật cũng dùng cho pLC trung quốc chạy co tư miễn chỉ cần cùng dòng ví dụ Omron cùng dòng CP là OK hoặc Mitsu cũng vậy
    Ngoài ra còn nhược điểm nữa mà không biết đến tia portal V11 siemen đã sửa chưa dó là khi bạn out 2 lần cùng một địa chỉ như Q0.0 chẳng hạn Phần mềm không hề báo lỗi hay cảnh báo gì đến khi up xuống PLC chạy thì " Ối trời " đi mò lại gần chết
    Em nói có gì sai mong các bác chỉ giáo

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    Cái này không phải là nhược điểm, ví dụ siemens cấm viết Q0.0 ở nhiều chỗ thì khi bạn viết nhiều hàm cùng điều khiển ngõ ra đó thì bạn phải dùng thêm vùng nhớ đệm và thêm lệnh à.
    Siemens có cái cross reference đó, bạn lấy ra là biết ngay. Tìm pan hệ thống tốt nhất là cross reference, s5 ko có ,sửa s5 mệt thấy bà lun ^_^.
    Hi hi túm lại đối với dân làm dự án mình plc siemens vẫn là nhất: khách hàng dùng nhiều, bảo mật tốt (màn hình siemens không có cách bẻ mật khẩu, plc không cho upload symbol, viết cfc dịch ra stl download xuống, up lên khỏi đọc lun), hay đổi version thiết bị (mỗi lần đổi version là mình lại có việc để làm, lại có tiền ^_^)
    Không biết bạn ở công ty nào chắc là công ty lớn lắm nên khách hàng của bạn cũng Bự ( dùng nhiều PLC Siemens )
    Mình cũng là dân công trình song toàn công trình nhỏ ( sữa chữa máy thiết bị cho các nhà máy nhỏ thôi gặp hầu hết các loại PLC nhưng 5 năm rồi đến vừa rồi làm cầu cảng mới dụng tới S7-300 Và S7-200
    Qua dự án vừa rồi cho thấy nếu hãng nào cũng như siemens ( mỗi vesion một tập lệnh,một software,... mỗi lần dùng cuộn coil hay timer dều phải kiểm tra " cross reference " nếu không vô tình trùng đầu ra Q... hay M...thì Ôi mò kim đáy bể ) như vậy thì mình bỏ nghề lâu rồi một nhà máy dùng mấy loại PLC khác nhau khi hỏng họ không chờ bạn học đâu .
    Mình thấy S7-1200 có sẵn analgo là rất ok cho những ứng dụng nhỏ cần analoge , Mình cũng đang tìm hiểu mong mọi người góp ý và chỉ dạy

Trang 13 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 31112131415 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu