Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên Mới
    Thanks
    3
    0 lượt trong 0 bài viết

Cách kết nối HMI PanelView Plus 1000 của Aleen bradley với máy tính như thế nào?

Các Pro chỉ giáo!
    Trên máy e có con PanelView plus 1000 của AB giờ e muốn kết nối với Laptop để lấy chương trình từ HMI về nhưng khi cắp cáp mạng vào ko nhận đc địa chỉ IP. a Cường chỉ e là cài phần mềm tìm địa chỉ IP rồi mới kết nối đc(e chưa cài nên chưa thể làm gì đc để biết địa chỉ IP) nếu tìm được địa chỉ IP của con HMI thì bước tiếp theo mình làm thế nào nữa ah?
    Mong các a giúp đỡ! Thanks các a nhìu!

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi duongvietthanh Xem bài viết
    Các Pro chỉ giáo!
    Trên máy e có con PanelView plus 1000 của AB giờ e muốn kết nối với Laptop để lấy chương trình từ HMI về nhưng khi cắp cáp mạng vào ko nhận đc địa chỉ IP. a Cường chỉ e là cài phần mềm tìm địa chỉ IP rồi mới kết nối đc(e chưa cài nên chưa thể làm gì đc để biết địa chỉ IP) nếu tìm được địa chỉ IP của con HMI thì bước tiếp theo mình làm thế nào nữa ah?
    Mong các a giúp đỡ! Thanks các a nhìu!
    Khi tìm được IP thì set IP của máy tính cùng lớp với IP của PV sau đó vào RSLinx set EtherNet IP drive là địa chỉ IP của máy tính sau đó run drive này RSLinx sẽ shown địa chỉ PV nếu thấy.
    sau đó dùng tool ME transfer mà up load về (cài FTV ME sẽ có chức năng này)
    BR
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên Mới
    Thanks
    3
    0 lượt trong 0 bài viết
    E cảm ơn a Cường!
    e đã cài phần mềm IPscan rồi để bữa nào e lên máy làm theo các bước a hướng dẫn, hy vọng là không có trục trặc gì xảy ra như lần trước phải cài bản Version cao hơn

Đánh dấu