Đăng Ký
Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 72
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    4 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenbao_1320 Xem bài viết
    hay đấy! có s7 200 không huynh? em đang học s7 200
    với S7-200 thì không cần phải khai báo phần cứng nhé bạn. sử dụng Microwin ld9u7coc75 rồi.
    Bạn tham khảo thêm luồng S7-200 ở đây nhé
    http://plcvietnam.com.vn/forumdisplay.php?f=27
    Chúc bạn thành công.
    Đam mê, nghiên cứu và học hỏi>>>>> bạn sẽ thành công>>>>>>
    sydinh 0909568353

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mấy anh cho em hỏi, phương pháp lập trình Grafcet có thể học ở đâu là tốt nhất. Em ở Thủ Đức, có chỗ nào dạy không mấy a?

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Edogawa Conan Xem bài viết
    Mấy anh cho em hỏi, phương pháp lập trình Grafcet có thể học ở đâu là tốt nhất. Em ở Thủ Đức, có chỗ nào dạy không mấy a?
    Trung tâm Cơ điện tử Hùng Vương: (08) 3.8558016
    Địa chỉ: 161 - 165 Nguyễn Chí Thanh, F.12, Quận 5, TP.HCM

là chủ nhân cũa diễn đàn này đó
    Lần sửa cuối bởi daocongdabl, ngày 08-25-2013 lúc 03:37 PM.

4. Bài viết của "daocongdabl" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    có trung tâm nào gần thủ đức cũng được anh daocongdabl! em không ngại xa, vì e làm ở td đến 5h30, mà qua đó học khó sx thời gian quá.
    Pp lâp trình Grafcet này có dễ hơn lập trình tuần tự không anh? với lại lập trình tuần tự rồi song song, vòng lặp khác nhau thế nào v anh?

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Edogawa Conan Xem bài viết
    có trung tâm nào gần thủ đức cũng được anh daocongdabl! em không ngại xa, vì e làm ở td đến 5h30, mà qua đó học khó sx thời gian quá.
    Pp lâp trình Grafcet này có dễ hơn lập trình tuần tự không anh? với lại lập trình tuần tự rồi song song, vòng lặp khác nhau thế nào v anh?
    Tuỳ vào yêu cầu ài toán mà bạn chọn cho mình phương pháp thích hợp. Nếu các hoạt động diễn ra liên tiếp nhau 1 cách trình tự thì bạn có thể dùng pp tuần tự. Nếu yêu cầu xử lý 2 hay 3 hành động xảy ra 1 lúc thì phải chọn song song và nếu các hành động lập lại nhiều lần thì phải dùng vòng lặp (ví dụ: viết hàm tính giai thừa, cái này dùng đệ quy thì nhanh hơn)
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    giải thuật thì có lẽ tài liệu trên mạng khá đầy đủ rùi, bạn nào mún khá thì chịu khó áp dụng vào thực tế công việc thì sẽ quen và tiến bộ nhanh thui. Một cách khá đơn giản là mình nhìn vào một cái máy nào đó thấy nó hoạt động sao thì mình tự viết lại chương trình theo cách hiểu của mình nhớ là áp dụng thuật toán vào để giải quyết, làm nhìu thì nó thành kĩ năng thui.

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi newbie Xem bài viết
    giải thuật thì có lẽ tài liệu trên mạng khá đầy đủ rùi, bạn nào mún khá thì chịu khó áp dụng vào thực tế công việc thì sẽ quen và tiến bộ nhanh thui. Một cách khá đơn giản là mình nhìn vào một cái máy nào đó thấy nó hoạt động sao thì mình tự viết lại chương trình theo cách hiểu của mình nhớ là áp dụng thuật toán vào để giải quyết, làm nhìu thì nó thành kĩ năng thui.
    Hôm trước mình ra Hà Nội về thấy cái máy bay nó chạy hay quá ( trước lúc cất cánh và khi hạ cánh thôi ) rồi về nhà lôi em PLC ra viết chương trình hoài mà không thể chạy đúng .... được
    Đùa chút vậy thôi nhưng cái gì cũng phải đi từ cơ bản trước , muốn luyện giải thuật và kỹ năng cần làm từ từ , từ máy đơn giản đến phức tạp và phải biết là mình viết rồi có đồ thử hay không ( không phải cái gì cũng mô phỏng được )
    - Khi viết chương trình cũng như làm việc gì cần tính hết mọi tình huống có thể xảy ra và luôn có chương trình bằng tay ( đường lui ) khi có sự cố nhé
    thân

9. Bài viết của "hongminhbv" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    8 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Hôm trước mình ra Hà Nội về thấy cái máy bay nó chạy hay quá ( trước lúc cất cánh và khi hạ cánh thôi ) rồi về nhà lôi em PLC ra viết chương trình hoài mà không thể chạy đúng .... được
    Đùa chút vậy thôi nhưng cái gì cũng phải đi từ cơ bản trước , muốn luyện giải thuật và kỹ năng cần làm từ từ , từ máy đơn giản đến phức tạp và phải biết là mình viết rồi có đồ thử hay không ( không phải cái gì cũng mô phỏng được )
    - Khi viết chương trình cũng như làm việc gì cần tính hết mọi tình huống có thể xảy ra và luôn có chương trình bằng tay ( đường lui ) khi có sự cố nhé
    thân
    NASA đang tuyển người đó anh

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Mình xin bổ sung thêm một vài ý như sau nhé để bạn dễ hình dung. Có thể chia thành các bước sau:
    1. Phân tích hệ thống đang chạy, quan sát trạng thái của nó hoạt động hay nếu là bài toán thì cần đọc kỹ.
    2. Phân tích tín hiệu I/O và chức năng của hệ thống.
    3. Phân tích các bước hoạt động:
    4. Vẽ/Viết lưu đồ giải thuật cho hệ thống.
    5. Đưa tín hiệu I/O vào lưu đồ.
    6. Viết chương trình PLC.
    7. Nạp thử và test.
    8. Nếu sai lý do đơn giản: Lưu đồ giải thuật sai hoặc câu lệnh sai
    vậy là ok rồi. Cho xin phí dạy nào ^^.
    Nhớ thank nhé ko thì phải trả xiền đó
    Từ bước vẽ lưu đồ xuống bước viết code phải làm như nào ạ,các khóa học của thầy thì khóa nào sẽ dạy về cái này cho s7 300

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Lưu đồ là quan trọng nhất, code là chuyện nhỏ rồi. Tùy theo các dạng lưu đồ khác nhay mà bạn quyết định lựa chọn kiểu viết code cho phù hợp. Điều quan trọng thứ 2 là phân chia các khối hàm điều khiển theo cấu trúc. Ví dụ bạn có các khối hàm cơ bản dùng để điều khiển bơm (xử lý các tín hiệu vào ra, on/off), sau đó ở cấp cao hơn bạn viết các khối dùng để điều khiển luân phiên hay tuần tự. Đối với điều khiển tuần tự người ta thường dùng GRAFCET hoặc viết theo cấu trúc GRAFCET.

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu