Đăng Ký
Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 80
    Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hiennguyen Xem bài viết
    ^^ internal tag là chỉ dùng trong wincc thôi còn dùng PC access là khi bạn sử dụng tag ngoại link với PLC đó bạn ah
    không ý em là cách làm có tương tự như nhau không ấy ạ!

khanh my
    Guest
    sử dụng tag nội thì không cần OPC, cứ khai báo trong đó mà làm thui,

3. Bài viết của "khanh my" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    ĐÀ NẴNG
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    Sao lại có vụ này nhỉ, đầu Q mà không nhận thì làm ăn đc gì nữa, chắc anh có sự nhầm lẫn rồi, Q khi mình khai báo trong đó nó hiện là A chứ không phải là Q đâu, còn I là anh vẫn khai báo I đc, nhưng nó không nhận lúc mình runtime thui, I là anh thay vào đó M
    hehe, a khai là Q, để khai A lại xem, thank e nha/

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mấy anh cho em hỏi tí,em theo em tìm hiểu ban đầu là khi dùng wincc 7.0 kết nối PLC thì không cần dùng PC access mà. Em hiểu zậy có đúng không ạ. Sao em đọc trên diễn đàn mình thì lại dùng PC access giữa PLC với Wincc 7.0 vậy. Zị rối cuộc là có dùng hay không. Mà nếu không dùng thì Bác nào có tài liệu kêt nối 2 thèn này không.share em với.em đang làm về zụ này mà khó quá.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    WinCC 7.0 kết nối với S7-300 thì kết nối trực tiếp. Còn S7-200 phải thông qua PC-Access.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    các bạn cho mình hỏi với
    mình củng đang kết nối wincc 7.0 với step 7 microwin và thông qua PC Access rồi
    mình có vấn đề là khi mình cài đặt kết nối PC/PPI thì lại k được, thậm chí mình đã lựa chọn select và trong ấy mình chon PC/PPI và install rồi nhưng vẩn k đc, khi ấy có hiện ra một dòng thông báo như thế này:
    "you changed an access path or interface parameter asignment. you must save changes before installing/uninstalling" đó là trong phần cài đặt của PC Accses và trong step 7 microwin củng như vậy. nhờ mọi người giúp đở mình phần này với

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    ah cái lỗi này thường gặp lắm. bạn cứ rút cáp ra rồi cắm lại. hoặc khởi động lại máy tính. thử đi thử lại sẽ được thôi. trước khi kết nối với wincc thì bạn phải tắt hết wincc, pcaccess. bao jo download chương trình và chạy mô phỏng trên stepmicrowin thì ok
    ___________Lương___Đăng___Hưng____________

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Mình vừa cài PC Access V1.0 SP6 trên Win7, khi test client nó báo " Interface IOPCComn is not Registered", lỗi gì vậy và cách xử sao mấy bác
    Giao lưu nhé KIẾN VÀNG KÝ SỰ email: Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kienplc Xem bài viết
    Mình vừa cài PC Access V1.0 SP6 trên Win7, khi test client nó báo " Interface IOPCComn is not Registered", lỗi gì vậy và cách xử sao mấy bác
    cái này không riêng win 7 bị mà cả win xp cũng bị luôn
    cách giải quyết như sau:
    trước tiên bạn cài PC Access V1.0 và thử chạy ok sau đó copy thư mục bin của PC Access V1.0 trong ổ c bỏ qua ổ d
    sau đó cài PC Access sp4 hoặc sp6 vào máy tính lúc đó bảo bạn phải tháo PC Access V1.0 ra khỏi máy tính ,thì tiến hành tháo PC Access V1.0 ra xong và cài PC Access sp6 vào ,khi cài xong PC Access sp6 xong cũng copy thư mục bin của PC Access sp6 qua ổ d
    mở PC Access sp6 cho chạy sẻ báo lổi ,lúc này copy thư mục bin PC Access V1.0 lúc nảy bỏ trong ổ d dàn đè lên thư mục bin PC Access sp6 trong ổ c hiện tại ,sau đó mở PC Access lên chạy sẻ ok .nhưng chưa xong đâu tiếp tục copy thư mục bin PC Access sp6 lúc nảy bỏ trong ổ d và dán vào thư mục bin PC Access sp6 trong ổ c hiện có ,mọi việc là xong chạy ok

đừng hỏi tại sao như vậy có trời mới biết ,tôi cũng bị như vậy và xử lý kiểu đó trên nhiều máy rồi điều cho kết quả ok

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kienplc Xem bài viết
    cái này không riêng win 7 bị mà cả win xp cũng bị luôn
    cách giải quyết như sau:
    trước tiên bạn cài PC Access V1.0 và thử chạy ok sau đó copy thư mục bin của PC Access V1.0 trong ổ c bỏ qua ổ d
    sau đó cài PC Access sp4 hoặc sp6 vào máy tính lúc đó bảo bạn phải tháo PC Access V1.0 ra khỏi máy tính ,thì tiến hành tháo PC Access V1.0 ra xong và cài PC Access sp6 vào ,khi cài xong PC Access sp6 xong cũng copy thư mục bin của PC Access sp6 qua ổ d
    mở PC Access sp6 cho chạy sẻ báo lổi ,lúc này copy thư mục bin PC Access V1.0 lúc nảy bỏ trong ổ d dàn đè lên thư mục bin PC Access sp6 trong ổ c hiện tại ,sau đó mở PC Access lên chạy sẻ ok .nhưng chưa xong đâu tiếp tục copy thư mục bin PC Access sp6 lúc nảy bỏ trong ổ d và dán vào thư mục bin PC Access sp6 trong ổ c hiện có ,mọi việc là xong chạy ok

đừng hỏi tại sao như vậy có trời mới biết ,tôi cũng bị như vậy và xử lý kiểu đó trên nhiều máy rồi điều cho kết quả ok

12. Bài viết của "daocongdabl" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối

Đánh dấu