Đăng Ký
Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 72
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Đấy là ngôn ngữ lập trình nâng cao .Graph là ngôn ngữ dành cho ai quen Grafcet đó .SCL là lập trình C .Bạn vào Start --> SIMATIC --> Step7 là thấy mấy tool này thui .

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyendien.89 Xem bài viết
    Đấy là ngôn ngữ lập trình nâng cao .Graph là ngôn ngữ dành cho ai quen Grafcet đó .SCL là lập trình C .Bạn vào Start --> SIMATIC --> Step7 là thấy mấy tool này thui .
    Pác có thể cho 1 vài ví dụ hay 1 đoạn demo về ngôn ngữ Graph được không? Để mọi người có thể hình dung rõ hơn về ngôn ngữ này.
    Thanks
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    GRAPH Cái này rất tiện lợi cho bạn nào đã làm quen với giải thuật Grafcet.
    Các bạn tham khảo tài liệu này để biết chi tiết :
    www.shiva.pub.ro/PDF/APE/Graph.pdf
    nguon : diendientu.forumh.net

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Có một kiểu giải thụât đơn giản mà có thể xử lý mọi vấn đề là: Không có giải thụât gì cả, chỉ cần làm chạy, thời gian lập trình tốn ít thì ngừoi đó có giải thụât tốt.
    Và kiểu này có thể gọi là : giải thụât phân đoạn hệ thống - cái tên này mình tự đặt ^^. Mình có thể nói nhỏ như thế này nhé. Bạn phân chia hệ thống thành các module rồi viết giải thuật cho từng module ^^ theo kiểu DCS - điều khiển phân tán.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

5. Bài viết của "tran_hieu0983" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    @:tran_hieu0983 Có một kiểu giải thụât đơn giản mà có thể xử lý mọi vấn đề là: Không có giải thụât gì cả, chỉ cần làm chạy, thời gian lập trình tốn ít thì ngừoi đó có giải thụât tốt.
    Tức là nhìn vấn đề tới đâu rồi viết chương trình tới đó phải ko anh Hiếu. Mà đã không có giải thuật gì cả thì sao thời gian làm lại phụ thuộc vào giải thuật tốt hay không nhỉ?
    Nghe có vẽ mâu thuẫn quá. Anh có thể nói rõ hơn được không?
    Thanks
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Nếu lập trình ko có gải thuật .Nếu hoạt động tốt thì ko sao ? Nếu mà bị sự cố j ngồi mò tít mít .Qúa trình sửa lỗi sẽ lâu .Không khéo lại lập trình lại toàn bộ .Chẳng nói đến hệ thống thực tế , ngay khi làm bài tập ,rồi mô phỏng cũng vậy .Nếu trong quá trình mô phỏng mà ko đúng thì quá trình sửa lại rất nhanh nếu có giải thuật chương trình .
    Lập giải thuật chương trình thì lập trình nhanh (có thể ko nhanh bằng lập trình mò), sữa lỗi nhanh .

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Có một kiểu giải thụât đơn giản mà có thể xử lý mọi vấn đề là: Không có giải thụât gì cả, chỉ cần làm chạy, thời gian lập trình tốn ít thì ngừoi đó có giải thụât tốt.
    Và kiểu này có thể gọi là : giải thụât phân đoạn hệ thống - cái tên này mình tự đặt ^^. Mình có thể nói nhỏ như thế này nhé. Bạn phân chia hệ thống thành các module rồi viết giải thuật cho từng module ^^ theo kiểu DCS - điều khiển phân tán.
    Cái này gọi là lập trình chắc năng rồi anh Hiếu ơi .Nghĩa là chia nhỏ thành các nhiệm vụ .Rồi tiến hành lập trình với từng nhiệm vụ đó .Có tên gọi đấy chứ anh.Có j không đúng a bỏ qua ha.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    Còn nếu mình chia ra từng cụm chức năng, viết chương trình cho từng cụm sau đó ghép lại thì gọi là gì nhỉ. Tức là viết từng chương trình con trong FC chẳng hạn, sau đó vào OB gọi từng khối FC ra. Ưu điểm: có thể theo dỏi hoạt động của 1 bộ phận dể hơn. Và khi bị lỗi chổ nào thì chỉ cần vào FC của bộ phận đó để sửa chữa.
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Cái đó cũng gọi là lập trình chức năng dùng các khối FC .

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyendien.89 Xem bài viết
    Cái này gọi là lập trình chắc năng rồi anh Hiếu ơi .Nghĩa là chia nhỏ thành các nhiệm vụ .Rồi tiến hành lập trình với từng nhiệm vụ đó .Có tên gọi đấy chứ anh.Có j không đúng a bỏ qua ha.
    Lập trình chức năng thì tôi không có định nói tới nó. Và việc chia nhỏ ra như vậy bạn gọi là lập trình chức năng thì ghép các đoạn lại gọi là gì? Vẫn là lập trình chức năng đúng không? Lập trình FB, FC như bạn vẫn gọi là lập trình chức năng và OB cũng thế ^^.
    Cái gọi là lập trình chức năng chỉ là cái chung chung chứ nó không có thực sự là cái gì. cũng như câu " cái đó là gọi là giải thuật".
    Nếu bạn học về điều khiển hiện đại: Vậy điều khiển hiện đại là gì? Lại là Fuzzy, Noron... thì ta nên quy mọi thứ về một ví dụ cụ thể hệ thống không nên nói chung chung ^^
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu