Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Input PLC S7 1200 0V

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Input PLC S7 1200 0V

Hiện tại mình đang lập trình giữa cảm biến quang loại NPN có chân out là 0V
    nhưng plc s7 1200 nhận đầu vào là 24vdc, không biết có các nào để chuyển chân input plc s7 1200 nhận OV không để cho đồng bộ với Cảm biến. Mong mọi người giúp đỡ.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    28 lượt trong 26 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thacohuy Xem bài viết
    Hiện tại mình đang lập trình giữa cảm biến quang loại NPN có chân out là 0V
    nhưng plc s7 1200 nhận đầu vào là 24vdc, không biết có các nào để chuyển chân input plc s7 1200 nhận OV không để cho đồng bộ với Cảm biến. Mong mọi người giúp đỡ.
    Hi, ai nói với bạn là INPUT S71200 là 0V vậy? Muốn tín hiệu tác động 0V hay 24V là do mình đấu chân chung(ký hiệu:COM, M,..., tùy dòng PLC) lên 24V hay xuống 0V. Trường hợp của bạn, bạn đấu 24V vào chân M của khối Input, chân CB nối vào INput bất kỳ là xong.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vuong49ctu Xem bài viết
    Hi, ai nói với bạn là INPUT S71200 là 0V vậy? Muốn tín hiệu tác động 0V hay 24V là do mình đấu chân chung(ký hiệu:COM, M,..., tùy dòng PLC) lên 24V hay xuống 0V. Trường hợp của bạn, bạn đấu 24V vào chân M của khối Input, chân CB nối vào INput bất kỳ là xong.
    Thấy bạn hướng dẫn cũng hay, nhưng chỉ dùng một PLC với một sensor thể làm demo, bên mình ứng dụng nhiều ngõ vào input 24VDC thì sao? tức sensor PNP,
    nếu chỉ 1 sesor NPN!Cách đơn giản của mình là gắn sensor điều khiển relay, sau đó đưa tín hiễu 24VDC về là xong.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    28 lượt trong 26 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phatphay Xem bài viết
    Thấy bạn hướng dẫn cũng hay, nhưng chỉ dùng một PLC với một sensor thể làm demo, bên mình ứng dụng nhiều ngõ vào input 24VDC thì sao? tức sensor PNP,
    nếu chỉ 1 sesor NPN!Cách đơn giản của mình là gắn sensor điều khiển relay, sau đó đưa tín hiễu 24VDC về là xong.
    . That's right. Cao cấp hơn nếu không muốn Relay làm trễ tìn hiệu, sử dụng Opto chuyển mức là xong....

Đánh dấu