Đăng Ký
Trang 14 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 177
    Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Quận 9 - Tp HCM
    Thanks
    10
    2 lượt trong 2 bài viết
    Topic S7 300 nhưng xin phép hỏi về 200 một chút, tại vì cũng liên quan đến xử lý Analog. Mình xem bài đứa bạn về xử lý analog bài dùng cảm biến áp suất chỗ hàm con tính giá trị số chuyển đổi đầu ra sau lệnh ROUND để chuyển từ Real sang DINT nhưng sau lệnh Round còn hai Network:

Cho mình hỏi tại sao phải sử dụng hai network so sánh -32000 và 32000? Nếu bỏ đi có được không? Bởi OUT của lệnh round là #Temp_D (Nguyên 32bit) mình dùng luôn lệnh DI_I (IN là #Temp_D và OUt là #Temp_I) và ADD_I (IN1 là #D_min, IN2 là #Temp_I --> out: #D_out) để ra tín hiệu số chuyển đổi D_out được không nhỉ?

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em co van de mong anh hieu giup do. Vd e co hai con simorkdc dieu khien dong co dc duoc dong bo qua plc. Bay gio em muon toc do con thu nhat lech toc voi con thu hai ma k sd plc chi chinh tren bo dk thi thuong sd nhung thong so nao.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi josephtranhuan Xem bài viết
    Topic S7 300 nhưng xin phép hỏi về 200 một chút, tại vì cũng liên quan đến xử lý Analog. Mình xem bài đứa bạn về xử lý analog bài dùng cảm biến áp suất chỗ hàm con tính giá trị số chuyển đổi đầu ra sau lệnh ROUND để chuyển từ Real sang DINT nhưng sau lệnh Round còn hai Network:

Cho mình hỏi tại sao phải sử dụng hai network so sánh -32000 và 32000? Nếu bỏ đi có được không? Bởi OUT của lệnh round là #Temp_D (Nguyên 32bit) mình dùng luôn lệnh DI_I (IN là #Temp_D và OUt là #Temp_I) và ADD_I (IN1 là #D_min, IN2 là #Temp_I --> out: #D_out) để ra tín hiệu số chuyển đổi D_out được không nhỉ?
    Hai cái này là lệnh mà khi lập trình anh hay gọi là "Limitation" hay out of Range. Nếu bỏ đi thì khi bị vượt quá giới hạn sẽ không sử lý được trong chương trình. Cái này là những cái mẹo của người lập trình đó.

4. The Following 3 Users Say Thank You to dienkhung For This Useful Post:

Thành viên Mới
    Thanks
    2
    0 lượt trong 0 bài viết
    Các bác cho em hỏi có ai đã lập trình sử dụng hàm FC105 3 lần chưa để đọc tín hiệu analog từ 3 loadcel có khối lwuongj cân khác nhau nên mức HI_LOW - LO_LIM khác nhauVd: như hệ thống 3 băng tải định lượng sử dụng loadcell 150kg 100kg,50kg?

Thành viên Mới
    Thanks
    2
    0 lượt trong 0 bài viết
    hàm FC105,FC106 chỉ có thể gọi được một lần phải không các bác! Nếu cần sử lý một lúc hai tín hiệu anolog thì phải làm như thế nào? mong các bác chỉ giáo cho?

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huyhoangle Xem bài viết
    hàm FC105,FC106 chỉ có thể gọi được một lần phải không các bác! Nếu cần sử lý một lúc hai tín hiệu anolog thì phải làm như thế nào? mong các bác chỉ giáo cho?
    Chào bạn.
    Hàm FC105. FC106 có thể gọi mấy lần cũng được cả.
    Nếu bạn có 3 loadcel thì bạn gọi 3 lần.
    Loadcel 150kg thì bạn gán HI_LIM = 150
    Loadcel 100kg thì bạn gán HI_LIM = 100
    Loadcel 50kg thì bạn gán HI_LIM = 50
    Cả ba trường hợp bạn gán LO_LIM = 0

Chúc bạn thành công.
    blog chia sẻ kiến thức TĐH của SIEMENS: Hidden Content
    URL: Hidden Content
    Email: Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

lỗi load phần cứng modul Analog

Các pro cho có thể giúp em vụ này được không?
    Khi em load phần cứng của PLC vào cứ bị báo lỗi...em không biết mình cìa đặt có đúng không?
    Mã Modul: 331 1KF02 0AB0
    hình ảnh: Untitled.jpg

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vuanhdung Xem bài viết
    Các pro cho có thể giúp em vụ này được không?
    Khi em load phần cứng của PLC vào cứ bị báo lỗi...em không biết mình cìa đặt có đúng không?
    Mã Modul: 331 1KF02 0AB0
    hình ảnh: Untitled.jpg
    Nhỏ quá không thấy gì!!! nếu load phần cũng lên mà báo lỗi chứng tỏ thiếu module đó trên step 7 manager

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết
    Nhỏ quá không thấy gì!!! nếu load phần cũng lên mà báo lỗi chứng tỏ thiếu module đó trên step 7 manager
    mình dùng bản v5.5 mà...load phần cứng để chạy thì được nhưng giờ muốn khai báo để đọc tín hiệu của modul analog thì cứ bị lỗi...cảm biến của mình xuất ra tín hiệu dòng
    Tên cảm biến: vega bar 14- bar 14x1sa1

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vuanhdung Xem bài viết
    mình dùng bản v5.5 mà...load phần cứng để chạy thì được nhưng giờ muốn khai báo để đọc tín hiệu của modul analog thì cứ bị lỗi...cảm biến của mình xuất ra tín hiệu dòng
    Tên cảm biến: vega bar 14- bar 14x1sa1
    Chào bạn.
    Khi bạn down hardware xuống thì các đèn trên PLC hoặc module có báo lỗi ko? Nếu ko báo tức là hardware ko có lỗi.
    Khi hardware ko có lỗi mà tin hiệu ko đúng thì có thể là:
    - Cấu hình trong hardware ko tương ứng với tín hiệu vật lý bạn dùng
    Chẳng hạn bạn cấu hình loại tín hiệu cho module là áp mà tín hiệu vật lý bạn đưa vào là dòng.
    - Bạn lập trình ko đúng

Bạn kiểm tra lại nhé.
    blog chia sẻ kiến thức TĐH của SIEMENS: Hidden Content
    URL: Hidden Content
    Email: Hidden Content

Trang 14 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối

Đánh dấu